cư trú vô thời hạn

CHÀO MỪNG BẠN ĐẾN VỚI DIỄN ĐÀN ALMANCAX. BẠN CÓ THỂ TÌM HIỂU TẤT CẢ THÔNG TIN BẠN TÌM HIỂU VỀ ĐỨC VÀ NGÔN NGỮ ĐỨC TRONG DIỄN ĐÀN CỦA CHÚNG TÔI.
    nghĩa sĩ
    Người tham gia

Anh / chị vui lòng trả lời câu hỏi của em được không ạ, em sang Đức được 9 năm rồi, cưới nhau được 7 năm thì ra ở riêng, chuẩn bị ly hôn. Em có hai con. Khi em ở với vợ người Thổ Nhĩ Kỳ và Tôi ở với vợ, họ cấp cho tôi giấy phép cư trú 5 năm. Hết rồi. Họ bắt đầu gia hạn 3 tháng. Tôi đã tìm được việc làm. Tôi đã làm việc được 3 tháng. Tôi không nhận được sự giúp đỡ nào vào lúc này Bản án 10 tháng tù được giảm cho tội bị giam giữ 2 năm, bây giờ họ nói hãy cho tôi một năm, tôi đang cố gắng nhận bản án vô thời hạn. Tôi biết rằng nếu bạn nhận được bản án 2 ngày tù trong ba lần cuối năm, nó sẽ là một vấn đề. Tôi có 180 ngày nếu tôi đưa nó cho một luật sư.

Smail của
    Người tham gia

Họ có thể không thành vấn đề nếu ở lại vô thời hạn, nhưng anh không thể có quốc tịch từ bây giờ, anh trai của tôi. Trường hợp của bạn, hôm trước có người hỏi luật sư trên kênh truyền hình, luật sư nói rằng sẽ không có vấn đề gì về hộ khẩu thường trú, nhưng bạn không được nhập quốc tịch nữa.

nghĩa sĩ
    Người tham gia

Họ nói rằng họ có vấn đề với việc tôi lấy nó vô thời hạn, bạn đã làm việc ít hơn, có nhiều lý do

ATAAN2
    Người tham gia

Nếu bạn đã phạm tội mà không phải xóa quốc tịch thì bạn có thể ở lại thường trú, về quyền công dân, trong Luật ngoại kiều của Đức có điều kiện là bạn chưa bị kết án quá 6 tháng thì mới có thể được chuyển sang quyền công dân,
    Theo như thông tin bạn đưa ra thì bạn được nhập tịch không thời hạn, vào quốc tịch.

nghĩa sĩ
    Người tham gia

Xin chào các bạn, 2 năm tôi bị mất bằng lái xe 1.16 lần, lần đầu họ lấy bằng lái xe của tôi lúc 9, phạt 9 tháng, hết 1.49 tháng họ gửi vào mail cho tôi mà không làm gì được. 1 năm rưỡi sau, tôi lại bị bắt quả tang 500. Bằng lái xe của tôi đã bị thu giữ 2 năm. Bây giờ tôi đang đợi thư từ văn phòng cấp bằng lái xe, tôi biết rằng mpu là sau 2, nhưng tôi không biết bởi vì nó là cái thứ hai, tôi sẽ đánh giá cao nó nếu bạn có thể viết một câu trả lời, xin chào.

ATAAN2
    Người tham gia

Tôi đã viết câu trả lời của bạn ở trên, không có vấn đề gì sau khi không có quyết định trục xuất về bạn Được chứ:)

nghĩa sĩ
    Người tham gia

Tôi đã viết hết ở trên, tôi không có tội gì khác mà họ bắt tôi bận 4 tháng rồi, giờ họ muốn cho tôi 1 năm kể từ vụ này, tôi không chấp nhận, tôi sẽ đi nhờ luật sư.

ATAAN2
    Người tham gia

Được chứ:)

ATAAN2
    Người tham gia

Chủ đề này đã được đóng lại để đăng.
    Những lý do có thể xảy ra có thể là một trong những lý do sau.

1) Tiêu đề (dòng chủ đề) bạn đưa cho tin nhắn của mình không chứa bất kỳ thông tin hoặc manh mối nào về tin nhắn của bạn.
    Khi bắt đầu một chủ đề mới trong diễn đàn, hãy đảm bảo rằng tiêu đề chủ đề của bạn bao gồm một manh mối về thông điệp của bạn.
    Vui lòng sử dụng bản tóm tắt 4-5 từ về tin nhắn của bạn làm tiêu đề chủ đề, đảm bảo rằng tiêu đề chủ đề là bản chất của tin nhắn.

2) Nội dung của một số tin nhắn về chủ đề này không phù hợp với nội dung chủ đề.
    Vui lòng xem xét tiêu đề chủ đề trong khi viết tin nhắn cho các chủ đề và chú ý đến thông điệp bạn đang viết cho chủ đề nào.
    Nếu tin nhắn của bạn không phụ thuộc vào chủ đề, vui lòng gửi tin nhắn của bạn bằng cách mở một chủ đề mới và nhập một tiêu đề thích hợp.
    Các chủ đề như vậy được đóng lại để chủ đề không được phân phối thêm nữa.

3) Chủ đề có thể đã đạt được mục đích của nó hoặc có thể đã hết thời. Các vấn đề này được đóng lại để không phát tán chủ đề.

Nếu bạn muốn, bạn có thể mở một chủ đề mới theo các quy tắc.
    Chúng tôi hy vọng bạn sẽ hiểu, cảm ơn bạn đã quan tâm.

Hiển thị 8 câu trả lời - 1 đến 8 (tổng cộng 8)
  • Chủ đề 'phiên không xác định' được đóng lại để trả lời mới.